KyberSwap là một trong những sàn giao dịch tiền ảo uy tín nhất, là cách nhanh nhất và dễ nhất để tậu và bán token theo kỹ thuật hoàn toàn phi quy tụ. Bạn có thể trao đổi token (swap token) theo một tiến trình đơn thuần không buộc phải phải gửi tiền, lệnh đàm phán hay Wrap ETH. Bài viết này sẽ hướng dẫn các bạn cách đàm phán trên KyberSwap và sản xuất cho các bạn thông báo về phí Kyber cũng như việc staking KNC.

Kyber Network là gì?

KyberSwap là một giao thức thanh khoản dựa trên blockchain tổng hợp thanh khoản trong khoảng phổ biến nguồn không giống nhau vào một đội ngũ duy nhất và cho phép khách hàng swap token với tầm giá tốt nhất.

Là một cơ sở vật chất hạ tầng thanh khoản, Kyber cũng được dùng bởi dapp, ví, sàn phân phối và website để cung cấp cho người mua của họ khả năng swap token tức thời theo cách không tin cậy.

KyberDAO là gì? Tích lũy KNC để kiếm phần thưởng bỏ thăm

KyberDAO là một đơn vị tự trị phi tập hợp để quản lý Kyber Network. Nó cho phép chủ nhân KNC (Kyber Network Crystal) stake vào những token của họ trong KyberDAO và bỏ thăm cho các đề xuất can hệ tới giao thức và kiếm phần thưởng bằng ETH.

ko có dừng tối thiểu hoặc tối đa cho số lượng KNC có thể stake trong KyberDAO. Bạn có thể stake bất kỳ số lượng KNC nào để kiếm phần thưởng.

tuy thế, việc stake một lượng nhỏ KNC để kiếm phần thưởng có thể không hợp lý khi coi xét phí giao dịch các bạn sẽ trả cho việc stake và bỏ phiếu 2 tuần một lần.

các bạn cũng có thể kiếm phần thưởng cho số KNC của mình phê chuẩn các áp dụng của bên thứ ba. Ví dụ: Binance phân phối phần thưởng stake KNC cho quý khách dựa trên số dư KNC của họ.

Để stake KNC của bạn vào KyberDAO và khởi đầu bỏ phiếu cho các đề nghị và kiếm phần thưởng, Việc trước tiên hãy tróc nã cập Kyber.org và kết nối ví của bạn với nền móng. Xem bài viết cách tạo ví tiền ảo để tạo ví của các bạn

Sau đó, bạn chỉ cần stake KNC của mình bằng cách nhấp vào nút stake ở góc trên cộng bên phải của trang.

KyberSwap là gì? Hướng dẫn sử dụng KyberSwap

Phí đàm phán trên KyberSwap

KyberSwap là giao diện quý khách riêng của Kyber để swap token. Nó cũng có sẵn trên nền móng di động. Bạn có thể sử dụng KyberSwap để hoán đổi hơn 70 token từ ví của chính mình ngay tức thì và tạo những lệnh dừng.

Tỷ lệ phí cho những lệnh ngừng thành công trên KyberSwap là 0,1% và phí gas đã được gồm những trong phí.

ví như bạn có hơn hai,000 KNC trong ví, bạn có thể đàm phán mà không hề trả phí giao dịch trên KyberSwap, ngừng ở 10 lệnh mỗi ngày.

giả dụ các bạn chỉ muốn swap token theo tỷ giá được cung ứng, bạn sẽ không phải trả bất kỳ khoản phí giao dịch nào. Kyber không tính phí giao dịch khi swap token. Bạn sẽ chỉ trả phí giao dịch cho những lệnh đàm phán của mình.

Làm thế nào để giao dịch trên KyberSwap?

Để giao dịch trên KyberSwap, Đầu tiên hãy truy cập KyberSwap và kết nối trình phê duyệt, trang bị di động hoặc ví phần cứng của bạn với nền móng.

KyberSwap tương trợ MetaMask, Ledger, Trezor, Torus, Coinbase Wallet và WalletConnect. Bạn cũng có thể dùng KyberSwap với keystore file hoặc khóa tư nhân (private key) của mình, nhưng nó chẳng hề là phương pháp an toàn để tầm nã cập dapp.

các bạn chọn vào “kết nối ví – connect wallet” để kết nối ví của các bạn với nền móng.

các bạn có thể sử dụng các ví được KyberSwap tương trợ, ở đây mình sẽ hướng dẫn các bạn dùng ví MetaMask vì đây là một trong các ví được dùng khá rộng rãi và an toàn.

xác nhận kết nối trên MetaMask.

Sau khi kết nối ví của các bạn với nền móng, hãy chọn cặp và nhập số lượng token bạn muốn swap. Số lượng token bạn muốn swap sẽ được Kyber tự động xác định.

Lệnh giới hạn trên KyberSwap

các bạn có thể điều chỉnh phí gas và đặt tỷ lệ trượt giá tối đa tùy chỉnh. Để swap token, Trước tiên bạn cần phê duyệt token các bạn muốn swap sau khi nhấp vào “hoán đổi ngay bây giờ – swap now”, điều này được bắt buộc để KyberSwap dùng token.

Sau đó, các bạn có thể swap token bằng cách xác nhận giao dịch trên MetaMask hoặc bất kỳ ví nào khác mà bạn đang dùng.

bảo đảm rằng các bạn rà soát phí gas trên MetaMask trước lúc hài lòng đàm phán, đôi khi chi phí đàm phán cho một lệnh thương lượng cụ thể có thể quá cao và các bạn có thể ko muốn hoàn thành thương lượng hoặc có thể thích một giải pháp thay thế.

Số tiền tối thiểu cho mỗi lệnh dừng là 0,1 ETH. Về phí giao dịch, vì các bạn sẽ chỉ ký một thương lượng mà ko thực sự gửi token trong khi tạo lệnh ngừng, nên sẽ không có phí cho đến khi lệnh thương lượng được thực hiện bởi ai ấy.

Đối với một lệnh giới hạn thành công, các bạn sẽ bị tính phí 0,10%, gồm những phí gas. Do thực chất của các lệnh dừng này, lệnh đàm phán của bạn có thể ko được tiến hành vì phổ thông lý do không giống nhau ngay cả lúc giá thành mà các bạn muốn thực hiện cách đầu tư tiền ảo đã đạt.

các bạn có thể quên lệnh thương lượng và chuyển động token của mình đến một địa chỉ khác, Như vậy nên, trong trường hợp này, lệnh giao dịch chẳng thể được thực hiện bất nhắc giá. Không những thế, khả năng trượt giá cho các lệnh dừng trên KyberSwap được Kyber đặt thành 0%, Như vậy nên, sự đổi thay giá trong giai đoạn này có thể khiến lệnh giao dịch của bạn ko thành công.

Be the first person to like this.